SEA Games 30 – Lịch Thi Đấu & Kết Quả Môn Bóng Đá Nam

(SoikeoPlus.com) – Môn bóng đá nam tại SEA Games 30, diễn ra từ ngày 30/11 – 11/12/2019 tại Philippines.

Tại kỳ SEA Games 30, môn bóng đá nam sẽ có sự tham dự của cả 11 đội và được chia thành hai bảng đấu, U22 Việt Nam được xếp vào nhóm hạt giống 3 cùng Myanmar do bị loại sớm ở vòng bảng của kỳ SEA Games trước, Thái Lan và Philippines nằm ở nhóm hạt giống số một, trong khi nhóm hạt giống số hai là sự góp mặt của Malaysia và Indonesia.

Về độ tuổi thi đấu có một chút thay đổi. Cụ thể, các cầu thủ được phép tham dự SEA Game 30 có độ tuổi U22 và mỗi đội được bổ sung thêm 2 cầu thủ trên 22 tuổi.

SEA Games 30 - Lịch Thi Đấu & Kết Quả Môn Bóng Đá Nam

Thời gian thi đấu môn bóng đá nam diễn ra từ 25/11 đến 10/12, trên 3 sân vận động đều lát cỏ nhân tạo là Memorial, UMAK Football và Binan Football.

Trận đấu đầu tiên diễn ra vào ngày 25/11 và vòng đấu bảng sẽ kết thúc vào ngày 5/12. Vòng bán kết diễn ra vào ngày 7/12 trên sân Rizal Memorial.

Hai trận đấu cuối cùng là trận tranh huy chương đồng và tranh huy chương vàng được tổ chức vào ngày 10/12 trên sân Rizal Memorial. Lịch thi đấu chi tiết sẽ được cập nhật sớm.

Theo kết quả bốc thăm, cả hai đội bóng đá nam và nữ của Việt Nam đều nằm cùng bảng với đại kình địch Thái Lan tại SEA Games 30.

CƯỢC TO THẮNG ĐẬM Nhận Ngay Lì Xì 100 USDClick Tham GiaNhận ngay 1 triệu VNĐ Cược ThửXem Chi Tiết Xem thêm: Dự Đoán Của Chuyên Gia Nước Ngoài Siêu Khuyến Mãi Bet Miễn Phí Rút Tiền Thật - Cách Nhận Thưởng

Thưởng Chào Mừng 3 Triệu Đồng - Chỉ 3s Đăng Ký

Kết quả bốc thăm bóng đá nam:

Bảng B: Thái Lan, Indonesia, Việt Nam, Lào, Singapore và Brunei.

Bảng A: Philippines, Malaysia, Myanmar, Campuchia và Timor Leste

Dự kiến ngày 20 hoặc 21/11, U22 Việt Nam sẽ lên đường sang Philippines để tham dự SEA Games 30 với mục tiêu giành HCV.

Lịch Thi Đấu Sea Game 30

Ngày Giờ Đội Tỉ số Đội Vòng Kênh
25/11 16:00 Philippines -:- Campuchia A
25/11 20:00 Malaysia -:- Myanmar A
26/11 16:00 Thái Lan -:- Indonesia B
26/11 16:00 Việt Nam -:- Brunei B
26/11 20:00 Lào -:- Singapore B
27/11 16:00 Myanmar -:- Philippines A
27/11 20:00 Campuchia -:- Timor-Leste A
28/11 16:00 Việt Nam -:- Lào B
28/11 16:00 Brunei -:- Thái Lan B
28/11 20:00 Singapore -:- Indonesia B
29/11 16:00 Timor-Leste -:- Myanmar A
29/11 20:00 Philippines -:- Malaysia A
01/12 16:00 Thái Lan -:- Singapore B
01/12 16:00 Lào -:- Brunei B
01/12 20:00 Việt Nam -:- Indonesia B
02/12 20:00 Malaysia -:- Timor-Leste A
02/12 20:00 Myanmar -:- Campuchia A
03/12 16:00 Indonesia -:- Brunei B
03/12 16:00 Lào -:- Thái Lan B
03/12 20:00 Singapore -:- Việt Nam B
04/12 16:00 Campuchia -:- Malaysia A
04/12 16:00 Timor-Leste -:- Philippines A
05/12 16:00 Brunei -:- Singapore B
05/12 16:00 Indonesia -:- Lào B
05/12 16:00 Việt Nam -:- Thái Lan B
07/12 16:00 Nhất A 0:0 Nhì A Bán kết
07/12 16:00 Nhất B -:- Nhì A Bán kết
10/12 16:00 Thua BK 1 -:- Thua BK 2 Tranh HCĐ
10/12 20:00 Thắng BK 1 -:- Thắng BK 2 Chung kết